การอบรมปิดเทอมเติมความรู้ ครั้งที่ 22 (หลักสูตรที่ 2 การผลิตสื่อวิดิทัศน์เพื่อการเรียนการสอน)
นายไพทูรย์ ชาวโพธิ์ รองผอ.สพป.ขอนแก่น เขต 2 เป็นประธานเปิดการอบรมปิดเทอมเติมความรู้ ครั้งที่ 22 (หลักสูตรที่ 2 การผลิตสื่อวิดิทัศน์เพื่อการเรียนการสอน) พร้อมบรรยายพิเศษและพบปะผู้เข้าอบรม ด้วยสพป.ขอนแก่น เขต 2 โดยกลุ่มงาน ICT ได้ดำเนินการโครงการ ปิดเทอมเติมความรู้ ครั้งที่ 22 เพื่อเป็นการพัฒนาบุคลากรด้านคอมพิวเตอร์และเทคโนโลยีสารสนเทศ เพื่อใช้การทำงานและเพื่อการเรียนการสอน ตามความสมัครใจ และเป็นการสร้างเครือข่ายการเรียนรู้ ICT ร่วมกัน โดยมี 2 หลักสูตรคือ 1.หลักสูตร การประยุกต์ใช้ปัญญาประดิษฐ์ (AI) สร้างสื่อการเรียนการสอนเชิงรุก (Active Learning) และ2.หลักสูตร การผลิตสื่อวิดิทัศน์เพื่อการเรียนการสอน อบรมระหว่างวันที่ 24-27 ตุลาคม 2566 (หลักสูตรละ 2วัน) ณ ห้องประชุมศูนย์การเรียนรู้ตลอดชีวิต สพป.ขอนแก่น เขต 2
![](https://nites.kkn2.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/395362863_810581060870230_713542078106140008_n-1024x684.jpg)
![](https://nites.kkn2.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/395356666_810585957536407_3821398591097769764_n-1024x684.jpg)
![](https://nites.kkn2.go.th/home/wp-content/uploads/2023/11/395569301_810584304203239_4623462879657948260_n-1024x684.jpg)